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 Lidya Inda yenu atoke na tabasamu wanapofanya kazi ya ushauri.  hakikisha kwamba wananchi ~ wa jamii na kuimarisha amani
kuwa haki imetendeka ila “Mshauri kwa haki bila wanapata haki. nchini na kukuza uchumi,” |
AIBU Waziri Mkuu atakayekosa haki atoke kuogopa mtu katika kushauri “Serikali inatambua alifafanua. '
na Waziri wa Nishati,  akiwa ameridhika kuwa kwenu ikiwa linamk- jitthada mbalimbali za wizara Alisema katika kliniki |
Dk Doto Bitekoame-  kweli hakustahili kushinda,” ~ waza yule anayeshauriwa, na taasisi zake katika kutoa zilizofanyika kwenye mikoa
taka mawakili wa serikali  alisema Dk Biteko. fanya kazi yako ya kushauri huduma kwa jamii, huduma ~ mbalimbali, malalamiko 398
tenda haki wanapotekeleza “Mtakapokuwa kwenye halafu mwachie yeye aamue,”  ya sheria inayoendelea yalisikilizwa na kati ya hayo,
jukumu yao. majukumu yenu, fanyeni alisema. kutolewa kupitia Kampeniya 167 yalikuwa ya ardhi. |
Aliyasema hayo jana kazi ya kuitetea serikali yenu Alisema: “Katikamasuala ~ Msaada wa Sheria ya Mama Akijibu risala ya chama |
doma alipokuwa akifun- ~ maana ninyi ndio waanzis- ya sheria, linaweza kutokea Samia, kamati za ushauriwa  hicho kuhusu kupatiwa |
a Mkutano wa mwaka lishi wa mambo yote hata jambo unajua kabisa jibu ni sheria za mikoa na wilaya, viwanja ArushanaDodoma |
 Chama cha Mawakiliwa ~ kama sheria zinatungwa zile hili lakini kwa sababu ya Kliniki za ushauri wa sheria kwa ajili yakujenga ofisina |
ikali na kuwataka kuifanya  zinazoanzia serikalini, anay- jukumu la pamoja unalirudi- ~ ambazo zimechangia kwa ombi la kupatiwa Sh bilioni
ki kuwa rafiki yao nasi etengeneza mchoro washeria  shakwa wenzakoilimuamue  kiasi kikubwa kuongezaufa-  moja, aliagiza Mwanash-
wa rafiki wa mtu. ni timu hii,” aliongeza. kwa pamoja”. hamu kwa wananchi kuhusu  eria Mkuu wa Serikali kwa
“Mkatende haki ionekane Vilevile, aliwasisitiza wa- Dk Biteko aliwapongeza utatuzi wa kisherianautatuzi ~ kushirikiana na Wizara ya
ki inatendekea mikononi fanye kazi yao kwa kuzingatia  mawakili hao kwa utayari wa migogoro ya kisheria na Katiba na Sheria kuhakikisha
venu, kila anayetokambele  maadili ya taaluma hiyo na wao na kujitolea utaalamu ku-  hatimaye kuchangia ustawi wanayafanyia kazi mapema.
Na Sel i Nzaro na kujadili maendeleo ya
sekta ya sheria na kuidada-
ANASHERIA vua Dira ya Maendeleo ya
Mkuu wa Serikali, Mwaka 2050.
{amza Johari Alifafanua kaulimbiu ya
amesifu mageuz ya kiuchu- mkutano huo, “‘Utawala wa
mi yanayofanywa na Rais sheria katika utekelezaji wa
Samia Suluhu Hassan kupitia ~ majukumu ya serikali ni ngu-
marekebisho ya sheria. zo muhimu katika kufikia
Johari alisema hayo malengo ya Dira ya Taifa ya
Dodoma jana kwenye mku- Maendeleo 2050" akisema
tano wa mwaka wa Chama inawakumbusha mawakili
cha Mawakili wa Serikali na wa serikali kusimamia vy-
akahimiza mawakili wasi- ema utawala wa sheria katika - mwandishi mzuri akaiandika  huo utatekelezwa vizuri kwa
i Lo e umbusha  Nakuitafsirikwamatendo  sababu haukutengenezwa il
wangushe, Rais Samia. kama watumishi na viongozi  yake ambayo ameyafanya uwekwe kwenye makabati
Alisema marekebishoya  wa umma kuzingatia sheria  Latika kurekebisha sheria na kwamba utatekelezwa
sheria zikiwemo Sheria ya wakati wa kutekeleza maju- hizi ili zichasize ukugs :
Ununuzi wa Umma, Sheria kumu bila kufanya uonevu. 1211l Zichaglze ukuaj wa kwa moyo na ari kubwa.
ya Uwekezaji, Sheria ya PPP,  Inaweza kuwa vigumu ku- uchumi, ataandika makala Alisema viongozi watakao-
Sheria ya Kodi, Sheria ya fikiria maendeleoyaDiraya  pour : : o 1
Madini, Sheria ya Benki Kuu 2050 bila kuwepo mchango arnbay 9 1tapendwal = d.lag"mwa watauishi e
na sheria nyingine ambazo wa wanasheria,” aliongeza kusomwa na watu wengl, huo.
katika kipindi cha Rais iamia Johari. alisema Johari. Alisema ofisi ya Mwa-
zimefanyiwa marekebisho na Alisermna kupitia mkutano I i . :
kuwa chachu ya ukuaji wa huo, chama kimeidhinisha ! Allse.'ma %kta y sheria naShena Mkuu unecnde]ea
g mpango mkakati wamiaka  inaheshimu kazi kubwa kusimamia uundwaji wa
“Mimi naweza kuziweka  mitano hali inayokifanya iliyofanywa na Rais Samia kamati za kisheria za mikoa,
sheria zote hizi na mabadi- kuwa kikubwa baada ya ku- " . . . . PSR, LI P .
liko yote haya kwenye kapu pitia mpango huo na kuuid- ikiwa ni pamola o UIM ~ “fﬂaya na Kliniki za kisheria
moja zuri ambalounaweza  hinisha na kuanza utekelezaji chama hicho na ukuaji wa zinazotoa huduma kwa
;ulutafﬁm Sagia ka’f - K‘_z?‘ngﬂi?*u& uchumi ambaonimzurina ~ wananchi bila malipo.
ne of Law’ ambayo u a, alisema n v 1 s .
mwandishi mzuri zkaiang?ka huo Litatekel:awa \.rrinziari %rv,ua unandhlsha Allfafanua kuwa ma]mgn
na kuitafsiri kwa matendo sababu haukutengenezwa ili Jﬂhal‘l alieleza kuwa ya kamati ni kuplmguza
yake ambayo ameyafanya uwekwe kwenye makabati malmgo makuu ya mkutano  mashauri yamiyo ya lazima
katika kurekebisha sheria na kwamba utatekelezwa h ik batsa b dhidi i )
hizi ili zichagize ukuaji wa kwa moyo na ari kubwa. uo ni kutoa fursa kwa wa- 1yase 1na Kusogeza
uchumi, ataandika makala Alisema viongozi watakao-  nachama kufahamumasuala  huduma za kisheria kwa
nzuri ambayo itapendwa chaguliwa watauishi mpango  yanavohusu chama pamoi wananchi.
kusomwa na watu wengi,” huo. Juey Py
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Mawakili wa serikali watakiwa
kuzingatia weledi utekelezaji Dira

Na Anastazia Anyimike

WANASHERIA Mkuu
wa Serikali, Hamza
Johari amesema sekta

ya sheria ina mchango mkubwa
katika kusaidia serikali kufikia
uchumi wa kati wa juu kupitia
utekelezaji wa Dira ya Maende-
leo ya Taifa ya 2050 na kuwataka
mawakili wa serikali kutimiza
wajibu wao ipasavyo ili kufikia
azma hiyo.

Akizungumza juzi wakati wa
mkutano mkuu wa mwaka wa
Chama cha Mawakili wa Serikali
(PBA), Johari alisema mawakili wa
serikali wanapaswa kutekeleza
majukumu yao kwa weledi wakati
wa utekelezaji wa Dira ya Taifa ya
Maendeleo ya 2050 katika kutoa
ushauri na utungaji wa sheria.

“Mawakili wa serikali wa-
napaswa kuwa wawezeshaji katika
kuhakikisha serikali inaifikisha nchi
kuwa na uchumi wa kati wa juu,
lakini pia sisi tunaweza tukaharibu
au kuivuta nchi nyuma tusipowa-
jibika katika sheria tunazotunga,
ushauri tunaoutoa na matendo

yetu,” alisema.

Aidha, Johari alisema mawakili
wa serikali wana mchango muhimu
katika kuhakikisha utawala wa
sheria katika kutekeleza jukumu la
serikali ili kufikia malengo ya Dira
ya Taifa ya mwaka 2050.

Aliwataka wanachama wa chama
hicho kukifanya chama imara, chom-
bo kikubwa ndani na nje ya nchi
chenye mikakati ambayo itasaidia
serikali kutekeleza malengo yake.

Kwa upande wake, Naibu
Mwanasheria Mkuu wa Serikali,
Samwel Maneno alisema kupitia
chama hicho, mawakili wa seri-
kali popote pale walipo watakuwa
huru kutekeleza majukumu kwa
ujasiri, kwa ulinzi mkubwa na bila
kutetereka.

Maneno pia aliwataka mawakili
wa serikali kutokuwa na hofu
au kuogopa kutoa ushauri pale
wanapoona maslahi ya taifa hay-
alindwi.

“Niseme tutahakikisha tuna-
fanya hivyo ili kuhakikisha kila
mwanasheria kule aliko anatekeleza
majukumu kwa niaba ya mwanash-
eria mkuu wa serikali kwani hakuna

HABARI LEO

sababu ya kuwa na hofu, hakuna
sababu kuogopa kutoa ushauri au
kufika ofisi ya mwanasheria mkuu
wa serikali.

“Hakuna hata sababu moja ya
kuogopa, kuhofia kuifikia Ofisi
ya Mwanasheria wa Serikali au
kutupigia simu hasa kama kuna
jambo la dharura au maslahi ya taifa
yatakuwa katika hatari ya kutolind-
wa,” alisema.

Alisema kiu na maono ya mwa-
nasheria mkuu wa serikali ni kuona
mawakili wa serikali wanakuwa na
mchango muhimu katika kuhakiki-
sha dira ya taifa ambayo iko katika
hatua mbalimbali itakapoanza in-
atekelezwa.

Kwa upande wake, Mwanasheria
Mkuu wa Serikali ya Zanzibar, Sha-
ban Abdallah aliwataka mawakili wa
serikali kujua kuwa wao ni jeshi la
kuiwezesha serikali kutekeleza maju-
kumu yake kupitia sekta ya sheria.

Naye Rais wa Chama cha
Mawakili wa Serikali nchini, Amede-
us Shayo alisema mkutano ni fursa
kwa mawakili wa serikali kujadili
mambo yanayohusu maendeleo ya
sekta ya sheria na changamoto zake.
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MWANASHERIA Mkuu wa SerikaliHamza Johari,amewataka wanachama wa chama cha
Mawakili,kutumia fursa ya mkutano Mkuu kujadili changamoto mbalimbali za kisheria ikiwemo
kuzifanyia kazi.

Johari amesema hayo leo jijini Dodoma,wakati wa ufunguzi wa mkutano mkuu wa chama cha
mawakili wa serikali,wenye lengo wa kujadili mustakabali wa chama hiko lakini pia kujitathmini
utendaji kazi wao.

"Nawapongeza kwa kuandaa Mkutano huu naomba tumieni nafasi hii kujadili changamoto zilizopo ili
kuzifanyia KAZI,"amesema Johari.

Mbali na haye amemshkuru Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali,Samwe Manenc pamoja na
menejimenti nzima ya ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali,ikiwemo chama cha mawakili wa
serikali,kutokana na kazi nzuri ya maandalizi ya Mkutano mkuu wa mwaka waliyofanya.
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Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe. Hamza S.
Johari amekutana na Ujumbe kutoka Benki ya
TCB plc uliomtembelea kwa lengo la
kujitambulisha na kueleza huduma
zinazotolewa na benki hiyo, tarehe 16 Aprili,
2025 Ofisini kwake Bungeni Jijini Dodoma.
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AFANYA MAZUNGUMZO NA UJUMBE WA
BENKI YA TCB PLC*

Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe.
Samweli M. Maneno amekutana na kufanya
mazungumzo na Ujumbe kutoka Benki ya TCB
Plc, Alhamis tarehe 17 Aprili, 2025 katika Ofisi
za Mwanasheria Mkuu wa Serikali Mtumba
Jijini Dodoma.
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Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali
Mtaa wa Mtumishi
Mji wa Serikali Mtumba
S.L.P 630

Dodoma - Tanzania

KWA MSAADA WA HUDUMA ZA KISHERIA PIGA SIMU BURE 0800 11 0188

Weledi na Ubora




